Menene collagen

collagen, wani nau'in furotin na tsari a cikin matrix extracellular, ana kiransa Collagen, wanda ya samo asali daga Girkanci.Collagen farar fata ne, bayyanuwa kuma maras reshe na furotin fibrous wanda aka fi samu a cikin fata, kashi, guringuntsi, hakora, tendons, ligaments da tasoshin jini na dabbobi.Yana da mahimmancin gina jiki mai mahimmanci na tsarin haɗin gwiwa, kuma yana taka rawa wajen tallafawa gabobin jiki da kuma kare jiki.Collagen shine furotin da ya fi yawa a cikin dabbobi masu shayarwa, wanda ya kai kashi 25% zuwa 30% na jimillar furotin da ke cikin jiki, daidai da kashi 6% na nauyin jiki.

A cikin 'yan shekarun nan, tare da haɓaka fasahar hakar collagen da zurfin bincike game da tsarinta da kaddarorinsa, a hankali an gane ayyukan nazarin halittu na collagen hydrolysates da polypeptides.Bincike da aikace-aikacen collagen ya zama wurin bincike a fannin likitanci, abinci, kayan shafawa da sauran masana'antu.

hoto

Abubuwan da ke tattare da collagen

Baya ga tryptophan da cysteine, collagen ya ƙunshi amino acid 18, 7 daga cikinsu suna da mahimmanci don haɓakar ɗan adam.Glycin da ke cikin collagen yana da kashi 30%, kuma proline da hydroxyproline tare suna da kusan kashi 25%, wanda shine mafi girma a cikin kowane nau'in sunadaran.Abubuwan da ke cikin alanine da glutamic acid shima yana da yawa.Bugu da kari, shi ma yana dauke da hydroxyproline da pyroglutamic acid, wadanda ba kasafai ake ganin su a cikin sunadaran da aka saba gani ba, da kuma hydroxyllysine, wanda kusan ba ya cikin sauran sunadaran.

Halayen tsari na collagen

 

Collagen furotin ne na tsari a cikin matrix extracellular wanda a cikinsa aka tara ƙwayoyinsa zuwa sifofin supramolecular.Nauyin kwayoyin halitta shine ku 300.Mafi yawan tsarin tsarin collagen shine tsarin helix guda uku, wanda ya ƙunshi alpha polypeptides guda uku a cikin sarkar alpha na hagu, kowannensu yana murɗawa don samar da tsarin alpha helix na hannun dama.

Siffar helix mai sau uku na musamman na collagen ya sa tsarinsa na kwayoyin halitta ya tsaya tsayin daka, kuma yana da karancin rigakafi da ingantaccen yanayin rayuwa.Tsarin yana ƙayyade dukiya, kuma dukiya ta ƙayyade amfani.Bambance-bambancen da rikitarwa na tsarin collagen ya ƙayyade matsayi mai mahimmanci a fannoni da yawa, kuma samfurori na collagen suna da kyakkyawan fata na aikace-aikacen.

Rarrabewa da kasancewar collagen

Collagen iyali ne na sunadarai.Akalla an gano nau'ikan kwayoyin halittar collagen guda 30, wadanda za su iya samar da nau'ikan kwayoyin collagen sama da 16.Dangane da rarrabawar su da halayen aiki a cikin vivo, a halin yanzu an raba collagen zuwa collagen interstitial, basal membrane collagen da pericellular collagen.Interstitial collagen kwayoyin suna lissafin mafi yawan collagen a cikin jiki duka, ciki har da nau'in Ⅰ, Ⅱ da Ⅲ kwayoyin collagen, waɗanda aka fi rarraba a cikin fata, tendon da sauran kyallen takarda, daga cikinsu akwai nau'in Ⅱ collagen ta hanyar chondrocytes.Basement membrane collagen yawanci ana kiransa nau'in Ⅳ collagen, wanda aka rarraba a cikin membrane na ginshiki.Pericellular collagen, yawanci nau'in Ⅴ collagen, yana cikin yawa a cikin nama mai haɗi.

Game da shiryawa

Packing ɗin mu shine nau'in collagen na 25KG wanda aka saka a cikin jakar PE, sannan a saka jakar PE a cikin ɗigon fiber tare da makulli.Ganguna 27 suna palleted akan pallet ɗaya, kuma akwati ɗaya mai ƙafa 20 yana iya ɗaukar kusan ganguna 800 wanda shine 8000KG idan palleted kuma 10000KGS idan ba palleted ba.

Batun Misali

Ana samun samfuran kyauta na kusan gram 100 don gwajin ku akan buƙata.Da fatan za a tuntuɓe mu don neman samfur ko zance.

Tambayoyi

Muna da ƙungiyar tallace-tallace na ƙwararrun waɗanda ke ba da amsa mai sauri da daidai ga tambayoyinku.Mun yi alƙawarin za ku sami amsa tambayarku cikin sa'o'i 24.


Lokacin aikawa: Dec-05-2022